വംശഹത്യകൾ ഓർമിപ്പിച്ചു കൊല വിളി മുഴക്കുന്നവർ

കഴിഞ്ഞ ദിവസം whatsappil ഇരിട്ടിയെ കുറിച്ച് ഒരു സ്റ്റാറ്റസ് കാണുവാൻ ഇടയായി അതിൽ ഇങ്ങനെയാണ് പറയുന്നത് “ഇതാണ് ഈ നഗരത്തിന്റെ പ്രത്യേകത ഇവിടെ മതം, ദേശം, വർഗം, ജാതി ഇതൊന്നുമില്ല പണിയെടുക്കുക പണം ഉണ്ടാക്കുക ഓരോരുത്തർക്കും ആവിശ്യം വിശ്വസിക്കാൻ പറ്റുന്ന ആളുകളെ ആണ് ” ഇരിട്ടി പട്ടണത്തെ മനോഹരമായി വരചു കാണിച്ച ഒരു സ്റ്റാറ്റസ്

യഥാർത്ഥത്തിൽ ഇങ്ങനെ തന്നെ ആണോ ഇരിട്ടി എന്ന് വിചിന്തനം ചെയ്യേണ്ടി ഇരിക്കുന്നു ?

കേരള കർണാടക അതിർത്തിയിൽ ബ്രഹ്മഗിരി മലനിരകളിൽ നിന്ന് പതിഞ്ഞൊഴുകുന്ന പുഴയുടെ തീരത്ത് രൂപപെട്ട പട്ടണമാണ് പശ്ചിമഘട്ടത്തിന്റെ പ്രധാന മലയോര അതിർത്തിയായ ഇരിട്ടി. കണ്ണൂർ ജില്ലയിൽ രാഷ്ട്രീയ സംഘട്ടനങ്ങളും കൊലപാതാകങ്ങളും ഉണ്ടാവുമ്പോൾ പൊതുവെ ശാന്തമായി നിന്ന സ്ഥലം എല്ലാ വിഭാഗം ജനങ്ങളും പൊതുവെ ഒരുമയോടെ കഴിഞ്ഞ സ്ഥലമായിരുന്നു അടുത്ത കാലം വരെ

കഴിഞ്ഞ ദിവസം ഇരിട്ടിയിൽ നടന്ന പ്രകടനവും അതിൽ ഉയർന്ന മുദ്രവക്യവും കാണുവാൻ ഇടയായി ….മുദ്രവാക്യം എന്ന് പറയുന്നതിനെക്കാൾ നല്ലത് കൊലവിളി എന്ന് പറയുന്നത് ആവും കൂടുതൽ അഭികാമ്യം

കൊലവിളി ഇങ്ങനെ ആണ് ” 1921 ൽ ഊരിയ വാളുകൾ ഞങ്ങൾ അറബി കടലിൽ എറിഞ്ഞിട്ടില്ല …ഞങ്ങൾക്ക് അറിയാം നന്നായി അറിയാം വീട്ടിൽ കേറാൻ ഞങ്ങൾക്ക് അറിയാം വെട്ടി നുറുക്കാൻ ഞങ്ങൾക്ക് അറിയാം ” പതിവ് പോപ്പുലർ ഫ്രണ്ട് മുദ്രാവക്ക്യമാണ് പോപ്പുലർ ഫ്രണ്ടിന്റെ രാഷ്ട്രീയ രൂപമായ SDPI പ്രവർത്തകരുടെ വായിൽ നിന്ന് ഉതിർന്ന് വീണത് .

SDPI പ്രവർത്തകർ നടത്തിയ കൊലവിളിയിൽ നിന്ന് മനസിലാവുന്നത് 1921,ലെ മലബാർ കലാപത്തെ കുറിച്ചാണ് അവർ വിളിച്ചു പറയുന്നത്. വാരിയംകുന്നന്റെയും അലിമുസ്ലിയരുടെയും നേതൃത്വത്തിൽ നടന്ന മലബാർ കലാപം സ്വാതന്ത്ര സമരമെന്നാണ് സകലമാന മുസ്ലീം സംഘടനകളും ..കൂട്ടത്തിൽ SDPI ,പോപ്പുലർ ഫ്രണ്ട് തുടങ്ങിയ തീവ്ര ഇസ്ലാമിക കക്ഷികളും പറയുന്നത്

RSS,ന് നേരെ ആണ് അവർ കൊലവിളി നടത്തിയത് എങ്കിലും 1921,ൽ നടന്ന മലബാർ കലാപത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കി കൊലവിളി നടത്തേണ്ട ആവിശ്യം എന്താണ് …? 1921 നടന്നത് കൂട്ടകൊലയാണോ (വംശഹത്യ) എന്ന് നാം പരിശോധിക്കെണ്ടിയിരിക്കുന്നു . മലബാർ കലാപം ഉണ്ടായത് 1921,ൽ പോപ്പുലർ ഫ്രണ്ടിന്റെ രാഷ്ട്രീയ ബദ്ധവൈരികളായ RSS രൂപം കൊള്ളുന്നത് 1925,ൽ !

ഒരു നൂറ്റാണ്ട് കഴിഞ്ഞിട്ടും മലബാർ കലാപത്തിന്റെ കനലുകൾ എരിഞ്ഞടുങ്ങിയിട്ടില്ല …കലാപത്തിന്റെ സ്മരണകളിൽ കൂടെ കടന്ന് പോയാൽ മുറിപാടുകളിൽ ഇന്നും രക്തം കിനിയും മലബാർ കലാപത്തിന്റെ ചരിത്രഭാരം അത്ര വലുതാണ്. മലബാർ കലാപം എന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കുന്നതിനെക്കാൾ നന്ന് അതിനെ ഹിന്ദുവംശഹത്യ എന്ന് വിശേഷിപ്പുന്നത് ആയിരിക്കും കൂടുതൽ ഉത്തമം.

1921,ൽ നടന്ന മലബാർ കലാപത്തെ കുറിച്ച് പറയുമ്പോൾ ഒരു വിഭാഗം ആളുകൾ പറയുന്ന കാര്യമാണ് ബ്രിട്ടീഷ്കാർക്ക് നേരെ നടന്ന സ്വതന്ത്ര സമര പോരാട്ടമാണ് മലബാർ കലാപമെന്ന് …അങ്ങനെ എങ്കിൽ എത്ര ബ്രിട്ടീഷ്ക്കാർ ഈ കലാപത്തിൽ കൊല്ലപ്പെട്ടു എന്ന് ചോദിച്ചാൽ പലരും ഒഴിഞ്ഞു മാറുന്നത് കാണാം കൃത്യമായാ കണക്ക് പരിശോധിക്കുകയാണ് എങ്കിൽ വെറും 16 ബ്രിട്ടീഷ്കാർ ആണ് 1921,ലെ മലബാർ കലാപ സമയത്ത് കൊല്ലപ്പെട്ടത് അതായത് ചുരുക്കി പറഞ്ഞാൽ 20 താഴെ ബ്രിട്ടീഷ്കാർ

മലബാർ കലാപത്തിൽ കൊല്ലപ്പെട്ടവരിൽ എറെയും വള്ളുവനാടും ,തുളുനാടും ഉൾപെടുന്ന പ്രദേശത്തെ സാധാരണക്കാരായാ ഹിന്ദുക്കൾ ആണ് , ഭയാനകവും ക്രൂരവുമായ നിരവധി സംഭവങ്ങൾ കലാപത്തിനിടെ ഉണ്ടായി എങ്കിലും തൂവുരിൽ നടന്ന കൂട്ടക്കൊലയാണ് ഏറ്റവും നടക്കുന്ന സംഭവങ്ങളിൽ ഒന്ന് .

സാധാരണക്കാരായാ ജനങ്ങൾ ഉറങ്ങി കിടക്കുമ്പോൾ ആണ് ഖിലാഫത്ത് പ്രസ്‌ഥാനക്കാർ 100ളം വീടുകൾ വളഞ്ഞത് . അവർ പിടി കൂടിയ പുരുക്ഷന്മരെ എല്ലാം ബന്ധനസ്ഥരാക്കി ഒരു പാറയ്ക്ക് അടുത്തുള്ള പറമ്പിൽ കൊണ്ടുവന്ന് ക്രൂരമായി പീഡിപ്പിക്കാൻ ആരംഭിച്ചു ക്രൂരമായ പീഡനത്തിന് ശേഷം ഇസ്ലാമികമായാ രീതിയിൽ തല അറുത്ത് മാറ്റി കിണറ്റിൽ തള്ളി . ചെമ്പ്രശേരി തങ്ങൾ എന്ന കുഞ്ഞി തങ്ങൾ ആണ് മത ഭ്രാന്ത് മൂത്തു ക്രൂരമായ കൊലപാതകങ്ങൾ നടത്തിയത് എന്നാണ് നാട്ടിൽ ഉള്ള സംസാരം .

ഇസ്ലാമിസ്റുകളുടെയും തീവ്ര മതമൗലിക വാദികളായ മുസ്ലിങ്ങളുടെ ഇടയിൽ നിന്നും കേൾക്കുന്ന സ്ഥിരം പല്ലവികളിൽ ഒന്നാണ് കലാപത്തിൽ ജന്മിമാർക്ക് മാത്രമേ നഷ്ടങ്ങൾ സംഭവിചിട്ടുള്ളൂ അല്ലാത്തവരെ ഒന്നും കലാപകാരികൾ തൊട്ടിട്ട് കൂടി ഇല്ലാ എന്ന് എന്നാൽ ചരിത്ര സംഭവങ്ങളിലൂടെയും പുസ്തകങ്ങളിലൂടെയും കണ്ണോടിക്കുമ്പോൾ മനസിലാവുന്നത് പൂർണമായും ഹിന്ദു വിരുദ്ധമായിരുന്നു മലബാർ കലാപമെന്നാണ്

കലാപകാരികൾ ആയ ഖിലാഫത്ത് പ്രസ്ഥാനക്കാർ നമ്പുതിരി ഇല്ലങ്ങൾ കൊള്ളയടിക്കാൻ തുടങ്ങിയത് പണ സമ്പാദനത്തിനും ആയുധശേഖരണത്തിനുമാണ് കലാപകാരികൾ സവർണരായ ഹൈന്ദവരെ കൊള്ളയടിക്കാൻ തുടങ്ങിയപ്പോൾ അവർ നാട് വിട്ടു തുടങ്ങി അതോടു കൂടി കലാപകാരികളായ മാപ്പിളമാർ അവർണരായാ ഹിന്ദുക്കളെ നോട്ടമിട്ട് തുടങ്ങി തങ്ങളുടെ മതത്തിലേക്ക് ആളെ കൂട്ടുന്നതിന്റെ ഭാഗമായി വാളിന്റെ കീഴിൽ നിരവധി മതം മാറ്റങ്ങൾ ആണ് ഖിലാഫത്ത് പ്രസ്ഥാനക്കാരായ കലാപകാരികൾ നടത്തിയത്

ഇടത്തെ കയ്യിൽ ഖുർആൻ പുസ്തകവും വലത്തേകയ്യിൽ വാളും പിടിച്ചു ദീൻ വേണോ , വേണോ തല വേണോ ? എന്ന് ചോദിച്ചു മതം മാറ്റിയതും തല മാറ്റിയതും സുഡാപ്പികൾ മുകളിൽ പറഞ്ഞ 1921,ൽ ഊരിയ വാള് കൊണ്ട് തന്നെയാണ്. കർഷകരായ പത്തും ഇരുപതും ഹൈന്ദവരെ ഒരുമിച്ചു പിടിച്ചു കെട്ടി കിണറ്റിൻ കരയിൽ “കുളിപ്പിക്കാനെന്ന് ” പറഞ്ഞു കൊണ്ട് പോയി തലവെട്ടിയതും 1921 വാള് ഊരിയ കലാപകാരികൾ തന്നെയാണ്

കമ്മ്യൂണിസ്റ്റ് നേതാവും കേരളത്തിന്റെ ആദ്യത്തെ മുഖ്യമന്ത്രിയുമായാ ഇ.എം.എസ് തന്റെ അത്മകഥയിൽ കലാപകാരികളെ ഭയന്ന് വീട് വിട്ട് രാത്രിയുടെ മറവിൽ തൃശൂരെക്ക് ഒളിചോടിയ കാര്യം വിവരിക്കുന്നുണ്ട് . മലബാർ കൂട്ടകൊലയുടെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ കുമരനാശാൻ രചിച്ചാ “ദുരവസ്ഥാ” എന്ന കാവ്യവും ഏറാനാടിൻറെയും വള്ളുവനാടിൻറെയും മണ്ണിൽ നടന്ന മതഭ്രാന്ത് കലർന്ന കൂട്ടകുരുതിയുടെ തീവ്രത വിളിച് ഓതുന്നു

1921,ൽ നടന്ന കൂട്ടകൊലയെ സൂചിപ്പിചു പൊതു സമൂഹത്തിൽ കൊലവിളി നടത്തുന്നത് ഒരിക്കലും അംഗീകരിക്കാൻ സാധിക്കുന്നത് അല്ലാ …! ഇത്തരം കൊല വിളികൾ RSS നേർക്ക് അല്ലാ നിങ്ങൾ വിളിക്കുന്നത് പൊതു സമൂഹത്തിന് നേരെയാണ് !

1921,ൽ ഖിലാഫത്ത് പ്രസ്ഥാനക്കാർ മത ഭ്രാന്ത് മൂത്ത് നടത്തിയ കൂട്ടകൊലകൾ 100 വർഷങ്ങൾക്ക് ശേഷം സ്വതന്ത്രസമരത്തിന്റെ ഭാഗമാണ് എന്ന് പറഞ്ഞാൽ കണ്ണടചു വിശ്വസിക്കാനും കലാപകാരികളെ നായകൻമാരായി കാണാനും മാത്രം പൊട്ടന്മരല്ല ചരിത്രബോധമുള്ള മലയാളികൾ എന്ന് ഇടക്ക് എങ്കിലും ഓർമ്മിക്കുന്നത് നല്ലതാണ് .

പല മലയാളികൾക്കും ഇന്നും അറിയത്തില്ല ഖിലാഫത്ത് എന്നാൽ എന്താണ് എന്ന് ! പലരും ധരിച്ചിരിക്കുന്നത് സ്വതന്ത്ര സമര പോരാട്ടത്തിന്റെ ഭാഗമായുള്ള ഒരു പ്രസ്ഥാനമാണ് ഖിലാഫത്ത് എന്നാണ് എന്നാൽ ഖിലാഫാത്തിന് സ്വാതന്ത്ര സമരവുമായി യാതൊരു ബന്ധവും ഇല്ലാ എന്നതാണ് സത്യം .

സൗദി അറേബ്യ തുടങ്ങിയ ഗൾഫ് രാഷ്ട്രങ്ങൾ ആഗോള ഇസ്ലാമിന്റെ തലതൊട്ടപ്പ സ്ഥാനം ഏറ്റെടുക്കുന്നതിന്റെ മുൻപ് തുർക്കിയിൽ നിലവിൽ ഉണ്ടായിരുന്ന ഖിലാഫത്ത് എന്ന ഇസ്ലാമിക ഭരണ വ്യവസ്ഥയുടെ കീഴിൽ ആയിരുന്നു ആഗോള ഇസ്‌ലാമിക സമൂഹം നിലകൊണ്ടിരുന്നത് . ഒന്നാം ലോക മഹായുദ്ധത്തിൽ തുർക്കിയും ,ജർമനിയും മറ്റു രാഷ്ട്രങ്ങളും ഒരു വശത്തും ഫ്രാൻസും ,ബ്രിട്ടനും ഉൾപ്പെടെ ഉള്ള രാഷ്ട്രങ്ങൾ എതിർചേരിയിലും ആയിരുന്നു. എന്നാൽ യുദ്ധത്തിൽ ജര്മനിക്കും ജര്മനിയെ സഹായിച്ച തുർക്കി ഉൾപ്പടെ ഉള്ള സഖ്യകക്ഷികൾക്കും വമ്പൻ തോൽവി സംഭവിച്ചതിനെ തുടർന്ന് 1920-ൽ നടന്ന പാരീസ് ഉടമ്പടി മൂലം ജര്മന് പക്ഷത്ത് ഉണ്ടായിരുന്ന രാജ്യങ്ങളുടെ അധികാരവും പദവികളും വെട്ടിചുരിക്കി …കൂട്ടത്തിൽ അന്നത്തെ ആഗോള ഇസ്ലാമിക ഖിലാഫത്തിന്റെ ഭരണതലവനായാ (ഖലീഫ ) തുർക്കി സുൽത്താന് അധികാരവും പദവികളും നഷ്ടമായി . തുർക്കി സുൽത്താന്റെ അധികാരം നഷ്ടമായതോടെ ഖിലാഫത്തും നിഷ്കാസനം ചെയ്യാപെട്ടു . ഖലീഫയുടെ അധികാരവും പദവികളും നഷട്പെട്ടതിൽ അമർഷം പൂണ്ട് ഇല്ലതായ ഖിലാഫത്തിന് ബദലായി ഒരു ഖിലാഫത്ത് സ്ഥാപിക്കാൻ വേണ്ടി രൂപികരിക്കപെട്ടതാണ് “ഖിലാഫത്ത് പ്രസ്ഥാനം “അതായത് മത രാഷ്ട്രം രൂപീകരിക്കാൻ വേണ്ടി രൂപീകരിച്ച പ്രസ്ഥാനം

15ലക്ഷം അർമേനിയൻ വംശജരുടെ വംശഹത്യക്ക് നേതൃത്വം നല്കിയവർ ആണ് പദവി നഷ്ടപെട്ട തുർക്കി സുൽത്താൻ ഉൾപ്പടെ ഉള്ള മറ്റ് ഓട്ടോമൻ സുൽത്താൻമാർ. അർമേനിയൻ വംശഹത്യക്ക് പാശ്ചാത്തലവും ഏറെ കുറെ മലബാറിൽ സംഭവിച്ചതിന് തുല്യമാണ് രണ്ട് വംശഹത്യകളുടെ ചരിത്രം പരിശോധിച്ചാൽ സാമ്യതകൾ ഏറെയാണ് !

കാലം എത്ര കഴിഞ്ഞാലും മലബാർ ലഹള തീർത്ത പാടുകൾ മായിക്കില്ല കാരണം അത്രയേറെ ആഴത്തിൽ ഉള്ള മുറിവുകളാണ് മലബാർ കലാപം സൃഷ്ടിച്ചത്. ഇത്തരം കൊല വിളികളിലൂടെ മുറിവ് വീണ്ടും വ്രണമായി മാറുകയേ ഉള്ളു എന്ന് ഓർമിപ്പിക്കുന്നു !!

വാൾതലപ്പ് കണ്ടാൽ ഭയപെടുന്ന നൂറ്റാണ്ട് കഴിഞ്ഞു എന്ന് വംശഹത്യകൾ ഓർമിപ്പിച്ചു കൊല വിളി മുഴക്കുന്നവർ മനസിലാക്കുക .

Amal J George

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s