ഉണരാത്ത ലോക മന:സാക്ഷി

Nelson MCBS

ദി​നം​പ്ര​തി വ​ർ​ധി​ക്കു​ന്ന ക്രി​സ്തീ​യ വം​ശ​ഹ​ത്യ​യു​ടെ അ​വ​സാ​ന ഉ​ദാ​ഹ​ര​ണ​മാ​ണ് ഞാ​യ​റാ​ഴ്ച പ​ന്ത​ക്കു​സ്താ തി​രു​നാ​ൾ ദി​ന​ത്തി​ൽ നൈ​ജീ​രി​യ​യി​ലെ ഓ​വോ ന​ഗ​ര​ത്തി​ലെ സെ​ന്‍റ് ഫ്രാ​ൻ​സി​സ് ദേ​വാ​ല​യ​ത്തി​ൽ ഇ​സ്‌​ലാ​മി​ക തീ​വ്ര​വാ​ദി​ക​ൾ ന​ട​ത്തി​യ ആ​ക്ര​മ​ണ​ത്തി​ൽ അ​മ്പ​തി​ല​ധി​കം വി​ശ്വാ​സി​ക​ൾ ദാ​രു​ണ​മാ​യി കൊ​ല​ചെ​യ്യ​പ്പെ​ട്ട സം​ഭ​വം. ക്രൈ​സ്ത​വ​രാ​ണെന്നതി​ന്‍റെ പേ​രി​ൽ മാ​ത്രം ര​ക്ത​സാ​ക്ഷി​ക​ളാ​കേ​ണ്ടി വ​ന്ന​വ​രാ​ണ് അ​വ​ർ. നൈ​ജീ​രി​യ​യി​ലെ ആ​ദ്യ സം​ഭ​വ​മ​ല്ല ഇ​ത്. വ​ർ​ഷ​ങ്ങ​ളാ​യി അ​വി​ടെ ക്രൈ​സ്ത​വ​രെ തെ​ര​ഞ്ഞു​പി​ടി​ച്ച് ഇ​സ്‌​ലാ​മി​ക തീ​വ്ര​വാ​ദി​ക​ൾ കൂ​ട്ട​ക്കൊ​ല ചെ​യ്യു​ന്നു. ഇ​ത്ത​രം സം​ഭ​വ​ങ്ങ​ളെ ലോ​കശ്ര​ദ്ധ​യി​ൽ കൊ​ണ്ടു​വ​രാ​ൻ ഇ​നി​യും മു​ഖ്യധാ​രാ മാ​ധ്യ​മ​ങ്ങ​ൾ വേ​ണ്ട​വി​ധം ശ്ര​മി​ച്ചി​ട്ടി​ല്ല. ഇ​തു​പോ​ലു​ള്ള കി​രാ​ത സം​ഭ​വ​ങ്ങ​ളോ​ട് ഇ​നി​യും ലോ​ക​മ​ന​ഃസാ​ക്ഷി വേ​ണ്ട രീ​തി​യി​ൽ ഉ​ണ​രു​ക​യോ പ്ര​തി​ക​രി​ക്കു​ക​യോ ചെ​യ്തി​ട്ടി​ല്ല എ​ന്ന​തു പ​രി​താ​പ​ക​ര​മാ​ണ്.

നൈ​ജീ​രി​യ​യി​ലെ ര​ക്ത​സാ​ക്ഷി​ക​ൾ

2015 ഫെ​ബ്രു​വ​രി​യി​ൽ ലി​ബി​യ​യി​ൽ 21 ഈ​ജി​പ്ഷ്യ​ൻ കോ​പ്റ്റി​ക് ക്രി​സ്ത്യാ​നി​ക​ൾ ക​ഴു​ത്ത​റ​ത്തു കൊ​ല്ല​പ്പെ​ട്ട വീ​ഡി​യോ ഇ​സ്‌​ലാ​മി​ക്‌ സ്റ്റേ​റ്റ് ഭീ​ക​ര​ർ പു​റ​ത്തു​വി​ട്ട​പ്പോ​ഴാ​ണ് ആ​ധു​നി​ക​ലോ​കം ഇ​സ്‌​ലാ​മി​ക ഭീ​ക​ര​ത​യു​ടെ ക്രൂ​ര​മു​ഖം ക​ണ്ടു ന​ടു​ങ്ങി​യ​ത്. ത​ങ്ങ​ളു​ടെ വി​ശ്വാ​സം ത​ള്ളി​പ്പ​റ​യാ​ൻ ത​യാ​റാ​കാ​തി​രു​ന്ന അവരുടെ ക​ഴു​ത്തു മു​റി​ച്ചു മാ​റ്റി ര​ക്തം മെ​ഡി​റ്റ​റേ​നി​യ​ൻ ക​ട​ലി​ൽ ക​ല​ർ​ത്തി​യാ​ണ് അ​ന്നു ഭീ​ക​ര​ർ ത​ങ്ങ​ളു​ടെ കൊ​ല​വി​ളി ലോ​ക​ത്തി​നു മു​മ്പി​ൽ പ്ര​ദ​ർ​ശി​പ്പി​ച്ച​ത്. ആ ​കി​രാ​ത സം​ഭ​വം ന​ട​ന്നു വ​ർ​ഷ​ങ്ങ​ൾ ക​ഴി​യു​മ്പോഴും നൈ​ജീ​രി​യ​യി​ൽ സ​മാ​ന​മാ​യ കൂ​ട്ട​ക്കൊ​ല ആ​വ​ർ​ത്തി​ക്കു​ന്ന​തു ലോ​കം കാ​ണു​കയാണ്.

സ​ഹ​പാ​ഠി​ക​ളും കൊ​ല​യാ​ളി​ക​ൾ ആ​കു​മ്പോ​ൾ

ഒ​രു പെ​ൺ​കു​ട്ടി​യെ സ​ഹ​പാ​ഠി​ക​ൾ ക​ല്ലെ​റി​ഞ്ഞും മ​ർ​ദി​ച്ചും തീ​യി​ൽ ചു​ട്ടെ​രി​ച്ചും മതമുദ്രാ വാക്യങ്ങൾ വിളിച്ചുകൊണ്ടു നി​ഷ്ഠുര​മാ​യി കൊ​ല​ചെ​യ്യു​ന്ന വീ​ഡി​യോ സാ​മൂ​ഹ​മാ​ധ്യ​മ​ങ്ങ​ളി​ൽ വ്യാ​പ​ക​മാ​യി പ്ര​ച​രി​ച്ച​താ​ണ്. നൈ​ജീ​രി​യ​യു​ടെ വ​ട​ക്കു പ​ടി​ഞ്ഞാ​റു​ള്ള സോ​കോ​റ്റോ​യി​ൽ ഡ​ബോ​റ സാ​മു​വ​ൽ എ​ന്ന വി​ദ്യാ​ർ​ഥി​നി​യാ​ണ് മ​ത​നി​ന്ദ ആ​രോ​പി​ക്ക​പ്പെ​ട്ട് ദാ​രു​ണ​മാ​യി കൊ​ല​ചെ​യ്യ​പ്പെ​ട്ട​ത്.

ഈ ​കൊ​ല…

View original post 454 more words

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s